
MAENEO  NA FURSA ZA UWEKEZAJI KATIKA HALMASHAURI YA MJI 

KOROGWE  

1.1 UTANGULIZI. 

Halmashauri ya Mji wa Korogwe ipo katikati ya Mkoa wa Tanga  kaskazini  mashariki mwa Halmashauri ya wilaya ya 

Korogwe. Mji wa wa Korogwe ni wa pili kwa ukubwa katika Mkoa wa Tanga ikifuatiwa na jiji la Tanga. Halmashauri ya Mji wa 

Korogwe ina Kata 11, Mitaa 22 na vijiji 7 ikiwa na eneo la mita za mraba 212. Mji wa Korogwe una wakazi wapatao 68,308 

kwa mujibu wa sensa ya watu na makazi ya mwaka  2012. Milima ya usambara inayozunguka Mji wa Korogwe na mito 

inayotiririsha maji pamoja na mto pangani unawezesha Mji wa Korogwe kuwa mahali pazuri kwa ajili ya kuishi , kuwepo kwa 

shughuli za viwanda,kilimo  , utalii na huduma za jamii . 

1.2 HALI YA HEWA. 

Halmashauri ya Mji wa Korogwe ina hali nzuri ya hewa ikiwemo  misimu miwili ya mvua     Masika  ina kipindi kirefu  kuanzia 

mwezi Februari  hadi mwezi Mei  na kipindi kifupi  cha vuli kinachoanzia mwezi Septemba hadi Novemba. Wastani wa mvua 

kwa mwaka ni mililita  950 (900-1000), Mwezi Novemba hadi machi ni kipindi cha joto kali kiasi cha nyuzi joto(30 – 32 ) kwa 

nyakati za mchana kipindi cha baridi kinaanza mwezi  Mei hadi Oktoba  kikiwa na kiasi cha nyuzi joto (23 – 25). Upande wa 

kaskazini wa Mji kuna ukanda wa juu wa milima wa  wastani wa mita 1200 kutoka usawa wa bahari ikizungukwa na misitu ya 

asili inayovutia shughuli za utalii kufanyika hapa. 

2.0 FURSA ZA UWEKEZAJI ZILIZOPO. 

Kuna kila sababu ya kuwekeza katika Halmashauri ya Mji wa Korogwe kwa kuwa Mji huu kijiografia  upo katikati ya Mkoa wa 

Tanga unaounganishwa vizuri na maeneo mengine ya Mkoa wa Tanga   na Kilimanjaro na  Arusha kwa upande wa kaskazini, 

Pwani na Dar es salaam upande wa kusini. 

Mji wa Korogwe ni kitovu kikuu cha biashara na huduma kwa wasafiri wa barabara na reli katika njia kuu ya Dar es salaam 

Moshi ,Arusha na Nairobi. 



Mazao ya kilimo na mifugo yanapatikana kwa wangi katika Mji wa korogwe na maeneo yanayozunguka 

Kwa hali hii  Halmashauri ya Mji wa Korogwe ina fursa, rasilimali na miundombinu inayoiwezesha  kuwa kitovu cha ukuzaji 

wa uchumi katika Mkoa wa Tanga na taifa kwa ujumla. Fursa hizi zinahitaji  uwekezaji katika nyanja za kijamii, kiuchumi, 

kisayansi na teknolojia. 

 Fursa zilizopo ni za uwekezaji katika maeneo yafuatayo :- 

NA SEKTA ENEO LA UWEKEZAJI(MAHALI NA UKUBWA) HALI/HATUA 
ILIYIFIKIWA 

MAONI/MAELEZO 

1. USAFIRISHAJI 
Bandari  kavu 
kwa 
usafirishaji 
,uhifadhi wa 
mizigo 
,uhudumiaji wa 
makontena 
,matenki ya 
mafuta n,k 

Halmashauri ya Mji Korogwe imetenga viwanja vitatu kwa ajili ya Bandari 
Kavu. eneo hilo liko katika Kata ya Old Korogwe Mashariki ya Korogwe. Eneo 
la kwanza lina ukubwa wa Hekta 3.6 lipo kwenye nyuzi 38° 29’ E na 5º 09’ S. 
Eneo la pili lina ukubwa wa Hekta 14.8 lipo kwenye nyuzi 38° 29’ 30’’ E na 5º 
09’ S. Na eneo la tatu lina ukubwa wa Hekta 17.93 lipo kwenye nyuzi 38° 29’ 
45’’ E na  5º 09’ S. Umbali kutoka kwenye kila eneo hadi  kwenye njia ya reli ni 
mita 25. Umbali kutoka  bandari ya Tanga ni kilometa 94, na kuelekea Dar es 
salaam ni kilometa 350. Kwa upande wa magharibi kuna mtandao wa 
barabara unaounganisha Mnyuzi na wilaya ya Muheza. Pia eneo linapitiwa na 
reli ya Tanga,Dar es salaam Arusha . 

 
 

Eneo 
limepimwa 
ila taratibu 
za ulipaji 
fidia na 
upatikaji wa 
hati 
zinaendelea  

Huduma za 
kuwezesha 
uwekezaji 
kama umeme 
,maji na 
mawasiliano 
zipo karibu na 
eneo hil 



NA SEKTA ENEO LA UWEKEZAJI(MAHALI NA UKUBWA) HALI/HATUA 
ILIYIFIKIWA 

MAONI/MAELEZO 

 
 
 

2 VIWANDA: 
 
1.Usindikaji wa 
Mazao ya 
kilimo na 
mifugo 
 
 
 
 
 
 
 
 

Eneo la mita za mraba 9000  limetegwa kwa ajili ya viwanda katika kata ya Old 

Korogwe(Industrial park) 

 

Eneo 
limepimwa 
bado kulipa 
fidia 
.Huduma 
muhimu 
kama maji 
umeme na 
barabara 
zipo. 

Malighafi 
zinapatikana 
kiurahisi ndani 
na nje ya Mji 
wa Korogwe  

2. EPZ na 
Uwekezaji wa 
viwanda 
mbalimbali . 
 

  Eneo la hekta 2000 limeainishwa na kutengwa katika kata ya Mgombezi kwa 

ajili ya EPZ (Export processing zone) na  uwekezaji wa viwanda mbalimbali. 

 

Utaratibu 
wa 
kubadilisha 
matumizi 
na kulipima 
eneo hili  

Eneo hili lipo 
karibu na 
mnada wa 
mifugo 
,linafikika 
kiurahisi na 



NA SEKTA ENEO LA UWEKEZAJI(MAHALI NA UKUBWA) HALI/HATUA 
ILIYIFIKIWA 

MAONI/MAELEZO 

unaendelea 
ili liwe na 
hati ya 
umiliki 

huduma 
muhimu zipo 
karibu. 

3 UTALII: 
Hoteli,Maeneo 
ya burudani na 
maeneo ya 
biashara 

 
 Maeneo yenye ukubwa wa Hekta 10 na Hekta 2.6 kwenye eneo lenye nyuzi  

38o 27’ 45” E na 5o 09’ S yametengwa katika kata ya Old Korogwe kwa ajili ya 

mahoteli na biashara.  

 

 

Eneo 
limepimwa 
bado kulipa 
fidia. 

Kuna uhitaji 
Mkubwa wa 
huduma hii 
kwani semina 
na mikutano 
mbalimbali 
inafanyika 
katika Mji wetu. 

4 ELIMU: 
Chuo kikuu 
/Chuo cha 
ufundi 

Eneo la uwekezaji kwa taasisi za elimu lipo kata ya Old Korogwe  Lina ukubwa 
wa Hekta 42 na liko kwenye nyuzi 38° 29’ E and 5º 09’ S. 

 

Eneo 
limepimwa 
bado kulipa 
fidia. 

Kupanuka kwa 
mahitaji ya 
ndani/kikanda 
katika ngazi 
zote za  elimu, 
na wataalamu 
wa kutoa 
mafunzo. 
Kutumia Eneo 
lipo katika 
mazingira 
mazuri ya 
utoaji   Elimu. 
Ambayo ni 
chachu ya 
maendeleo . 

5. MICHEZO: 
Kiwanja cha 

Eneo lenye ukubwa wa Hekta 13 limetengwa katika Kata ya Old Korogwe 
Kwazomolo 

Upimaji wa 
Eneo 

Mji wa 
Korogwe una 



NA SEKTA ENEO LA UWEKEZAJI(MAHALI NA UKUBWA) HALI/HATUA 
ILIYIFIKIWA 

MAONI/MAELEZO 

michezo  cha 
kimataifa na 
shule ya 
michezo 

unaendelea 
ili liwe na 
Hati ya 
umiliki. 

uhitaji Mkubwa 
wa viwanja vya 
kisasa vya 
michezo na 
chuo cha 
michezo 
kukuza vipaji 
vya vijana . 

6 UJENZI : 
Ujenzi wa 
nyumba za 
makazi na 
biashara 

Eneo hili lipo katika kata ya Bagamoyo , lina viwanja 1500 vilivyopimwa 

ambavyo vinafaa kwa uwekezaji katika ujenzi wa nyumba za kuishi, biashara 

na upangishaji katika eneo hili kuna fursa ya uwekezaji katika ujenzi wa  

nyumba kwa matumizi mbalimbali . 

          

Eneo hili 
limepimwa 
na hati 
miliki 
zinatolewa 

Eneo lipo 
karibu na stendi 
mpya pamoja 
na kuna mradi 
wa ujenzi  wa 
soko la 
kisasa,Barabara 
za mitaa 
zimechongwa. 

 

Halmashauri ya Mji Korogwe inawakaribisha  muweze kuwekeza katika fursa zilizopo katika Mji wetu. 

 

KARIBUNI SANA 


