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MWANAFUNZI

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI SEMKIWA MWAKA 2021.

I

Ninafurahi kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii mwaka
2021. Shule ya Sekondari Semkiwa ipo umbali wa Km 3 Kaskazini mwa Mji Mkuu wa Wilaya,

Korogwe.

Muhula wa kwanza wa masomo utaanza tarehe 11/01/2021, unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia
tarehe 11/01/2020 hadi tarehe 20/01/2020 ukiwa na mzazi/mlezi wako na uwe umevaa sare za

shule.

Mambo muhimu ya kuzingatia.
(a) SARE YA SHULE

i Wavulana

Mashati 2 meupe ya kushonesha, mikono mitupi (kitambaa cha tetron)

Uwe na suruali 2 za kahawia, ziwe zakushonesha (sio za mitumba) zenye
marinda mawili mawili ya nusu nchi, chini iwe na“turn-up” na upana wa
sentimita 17

Ni marufuku kuvaa suruali au shati inayobana mwili (model)

Soksi jozi mbili nyeusi

Mkanda wa suruali-rangi nyeusi (usio na urembo)

il. Wasichana

Sketi 2 rangi ya kahawia na mashati 2 meupe mikono mifupi,
Sketi iwe ndefu yakufika kwenye kifundo cha mguu ,mshono ni rinda box
Soksi jozi mbili za rangi nyeupe ndefu

. Vazi kwa ajili ya wanafunzi wa kiislamu wa kike

Short kanzu mbili nyeupe za kushonesha kitambaa cha tetroni na za mikono
mirefu
Hijabu mbili nyeupe za kushonesha, kitambaa cha tetroni, upana wa kutosha
na ndefu yenye kufunika mikono ukinyoosha pale unaposimama sawa
(wima)



Sketi mbili ndefu (urefu unaofika kwenye kifundo cha mguu) * sio suruali
(hairuhusiwi)

iv. Wavulana na wasichana

Viatu vyeusi jozi mbili vya ngozi na vya kufunga kwa kamba .(* Viatu
vyenye kisigino kirefu, mabuti, bajaji, yeboyebo, malapa, sandles n.k (NI
MARUFUKU HAPA SHULENI)

T-Shirt za shule ambazo huvaliwa wakati wa michezo, Elimu ya kujitegemea
na shughuli zingine za nje ya darasa zinapatikana shuleni.

Wakati wa baridi kali au wanafunzi au mwanafunzi mgonjwa wanaruhusiwa
kuvaa masweta ya rangi ya bluu yenye mikono mirefu na shingo ya “V”.
(JAKETT AU KOTI NI MARUFUKU KUVALIWA SHULENI).

Kila mwanafunzi anatakiwa awe na begi la shule, madaftari makubwa 12,
kalamu, ufutio na kopo la vifaa vya Hisabati (Mathematical Set)

Kila mwanafunzi anatakiwa kuwa na kamusi ndogo ya kiingereza kwa
kiingereza. (Oxford Min dictionary)

MAELEKEZO MSINGI KWA WANAFUNZI WOTE

i Wakati wa kuripoti mwanafunzi afike na vifaa vifuatavyo

a. Ufagio mmoja wa chelewa
b. Ndoo 1 ndogo
c. Jembe

it. Chakula shuleni
Huduma ya chakula shuleni ni muhimu sana kwa ajili ya afya ya mwanafunzi kiakili,
kimwili na maendeleo yake kitaaluma, utaratibu wa uchangiaji wa chakula kwa
wanafunzi wa kutwa utapatikana shuleni baada ya kikao cha wazazi.

IiL. Utaratibu wa ruhusa
Taratibu zote za kumwombea mwanafunzi ruhusa zitafanywa na mzazi/mlezi
mwenyewe. Hivyo inapotokea tatizo hakikisha mzazi/mlezi unafika shuleni kutoa
taarifa/kuomba ruhusa ya mtoto wako.

iv. Vikao vya wazazi
mzazi/mlezi unatakiwa uwe unahudhuria vikao vya wazazi hapa shuleni kwa ajili ya
kujadili maendeleo ya shule . Taarifa za vikao utazipata kupitia mtoto wako

NB: Fomu A — Hati ya uthibitisho wa Tabibu (MEDICAL EXAMINATION FORM) .fomu hii itajazwa
na mganga mkuu wa Hospitali ya serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara

utakaporipoti shuleni.



3. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE

MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA

0]

Shule inaongozwa kwa mujibu wa sheria va Elimu Na. 26 ya mwaka 1978. Aidha
inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara venye dhamana nchini. Unatakiwa
kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo vatafafanuliwa kwa maandishi na
utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

(a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa

ujumla ni jambo la lazima..
(b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni muhimu.
(c) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.

(d) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani

na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
(e) Kutunza usafi wa mwili na mazingira va shule,
(f) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.
(g) Kuzingatia ratiba va shule wakati wote.

(h) Kutimiza wajibu wako kama mwanafunzi — kusoma kwa bidii na kufaulu mitihani ya

ndani na nje na kupata maendeleo mazuri shuleni.
(1) Nimarufuku kuvaa suruali na shati zinazobana mwili (model)

(j) Siruhusa kusuka nywele, kuwa na nywele ndefu, wala kunyoa mtindo wa aina yeyote

(k) Ni marufuku kumiliki kumiliki simu.

SHULE

1.

B

Wizi
Uasharati na ushoga
Ubakaji

Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile kuvutaji bangi, cocaine, mirungi,

kubeli,ugoro n.k

Kupigana au kupiga

Kuharibu kwa makusudi mali ya umma

Kudharau Bendera ya Taifa

Kuoa au kuolewa

Kupata mimba au kuharibu mimba ndani na nje ya shule.

. Kutoa mimba

. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
. Kukataa adhabu kwa makusudi

. Kuwa na simu ya mkononi

. Makosa va jinai

. Utoro shuleni mfululizo kwa siku 90
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FOMU A

MEDICAL EXAMINATION FORM

(To be completed by the Medical Officer in respect to form I entrants)
Pupil’s full NamMe: ... e
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Any other abnormalities e.g. physical defects, chronic or family discases ets

I certify that the above pupil is fit‘unfit for admission into a boarding/Day Secondary School.
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