JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS - TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

HALMASHAURI YA MJI KOROGWE
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TANGAZO KWA UMMA ;

KUHUSU MIKOPO INAYOTOLEWA KWA VIKUNDI VYA WANAWAKE, VIJANA NA
WATU WENYE ULEMAVU

(Limetolewa kwa kuzingatia Kanuni ya 8 (1)

Mkurugenzi wa Halmashauri ya Mji Korogwe anatangaza uwepo wa fedha kwa ajili ya
kuvikopesha vikundi vya wanawake, vijana na watu wenye ulemavu, ambapo jumla ya
Shilingi 250,000,000 zimetengwa katika robo ya Kwanza ya Mwaka wa Fedha
2024/2025 Hivyo, Vikundi vyenye sifa vinakaribishwa kuleta maombi katika Ofisi za

serikali za mitaa zilizopo katika maeneo yenu.
Vikundi vinavyotakiwa kuomba mikopo vinapaswa kuwa na sifa zifuatazo: -

() Kikundi cha wanawake, vijana na watu wenye ulemavu kilichotambuliwa na

kupewa cheti cha utambuzi na Halmashauri,

(i)  Kikundi kiwe kinachojishughulisha na shughuli za ujasiriamali mdogo au wa Kati

au kikundi kinachotarajia kuanzisha shughuli za ujasiriamali,

(i) ~ Kikundi cha wanawake na vijana kiwe na idadi ya wanakikundi kuanzia watano
(5) na kuendelea na kikundi cha watu wenye ulemavu kiwe na wanakikundi
wasiopungua wawili (2).Pia kwa kuzingatia kanuni ya 6a (1) mtu mwenye
ulemavu anaweza kuwa na sifa ya kupata mkopo kama kikundi cha watu wenye

ulemavu endapo timu ya Menejimenti ya Halmashauri itajiridhisha kuwa




mtu mwingine mwenye ulemavu wa kuungana naye katika eneo lake. Aidha sifa

Zingine zitafanana na sifa za vikundi vingine,

(iv)  Kikundi kiwe na akaunti ya benki iliyofunguliwa kwa jina la kikundi kwa ajili ya
matumizi ya shughuli za kiujasiriamali; na
(V) Wanakikundi lazima wawe ni raia \wa Tanzania wasio na ajira rasmi, wenye akili

timamu na wenye umri wa kuanzia miaka 18 na kuendelea. Aidha, kikundi cha

vijana kitapaswa na wanakikundi wenye umri kuanzia miaka 18 hadi 45.

Maombi yote vyatumwe kupita mfumo wa kielekroniki (tembelea tovuti:
mikopohalmashauri.tamisemi.go.tz) ili kutambuliwa na kuomba mkopo au wasiliana

na afisa maendeleo ya jamii wa kata husika au mtendaji wa kata husika.

Kikundi kinachcomba mkopo kinapaswa kuwa na viambatisho vifuatavyo; barua ya

.....

kikundi wa kuomba mkopo, andiko rahisi la mradi unaoombewa mkopo kwa kuzingatia

fomu iliyo ndani ya mfumo na taarifa ya akaunti ya benki.
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