

SHERIA YA FEDHA ZA SERIKALI ZA MITAA

(SURA YA 290)

SHERIA NDOGO

Zimetungwa chini ya Kifungu Cha 6 (1) na 16(1)

**SHERIA NDOGO ZA (ADA NA USHURU) ZA HALMASHAURI YA MJI KOROGWE
ZA MWAKA 2010**

- | | | |
|----------------------------|---|--|
| Jina na mwanzo wa kutumika | 1 | Sheria Ndogo hizi zitajulikana kama Sheria Ndogo za (Ada na Ushuru) za Halmashauri ya Mji wa Korogwe za mwaka 2010 na zitaanza kutumika baada ya kutangazwa kwenye Gazeti la serikali. |
| Eneo la matumizi | 2 | Sheria Ndogo hizi zitatumika katika eneo lote lililo chini ya mamlaka ya Halmashauri ya Mji wa Korogwe. |
| Tafsiri | 3 | <p>Katika Sheria Ndogo hizi isipokuwa itakapoelezwa vinginevyo:-</p> <p>“Ada” Maana yake ni malipo yanayolipwa kwa Halmashauri kwa ajili ya huduma, vibali na Leseni mbalimbali zitolewazo;</p> <p>“Afisa muidhiniwa” maana yake ni Afisa yeyote aliyeteuliwa kusimamia utekelezaji wa Sheria Ndogo hizi;</p> <p>“Halmashauri” maana yake ni Halmashauri ya Mji wa Korogwe.</p> <p>“Mkurugenzi” maana yake ni Mkurugenzi wa Mji wa Korogwe pamoja na afisa yeyote atakayeteuliwa kutekeleza majukumu ya Mkurugenzi;</p> <p>“Kibali cha ujenzi “ maana yake ni kibali cha ujenzi kinachotolewa na Halmashauri;</p> <p>“Maeneo ya Kati” maana yake ni maeneo yaliyopo katikati ya Mji yaani Central Business District (CBD);</p> |
| Ada na ushuru | 4 | <p>(1) Halmashauri itatoza ada na ushuru kwaajili ya huduma, vibali na Leseni zitolewazo kama ilivyoorodheshwa kwenyejedwali la Sheria Ndogo hizi.</p> <p>(2) Ada na ushuru utozwao chini ya Sheria hizi Ndogo utalipwa kabla ya mwombaji kupata huduma au leseni au kibali husika na italipwa</p> |

kabla au tarehe 30 ya mwezi Juni ya mwaka unaolipwa.

Wajibu wa
kulipa ada na
ushuru

- 5 Itakuwa ni wajibu wa kila mtu anayestahili kulipa ada na au ushuru utozwao kwa mujibu wa Sheria Ndogo hizi, kulipa ada na au ushuru kama zilivyoelekezwa kwenye jedwali la Sheria Ndogo hizi.
- 5 (1) Ada na Ushuru utozwao kwa mujibu wa Sheria Ndogo hizi zitalipwa kwa Halmashauri au Wakala wake ambaye atatoa stakabadhi yenye nembo ya Halmashauri.
- (2) Mtu yeyote aliyelipa ada na au ushuru atatakiwa kudai stakabadhi na atatakiwa kuionyesha kwa Afisa Muidhiniwa mara atakapotakiwa kufanya hivyo.
- (3) Hautakuwa ni utetezi kwa mujibu wa Sheria Ndogo hizi kwa mtu yeyote kudai kuwa amelipa ada au ushuru lakini hakupewa stakabadhi.

6 Mtu yeyote atakayekwenda kinyume na masharti ya Sheria Ndogo hizi atakuwa ametenda kosa na akipatikana na hatia atatozwa faini isiyoziidi shilingi elfu hamsini au kifungo kisichozidi miezi kumi na mbili jela au adhabu zote mbili kwa pamoja yaani faini na kifungo.

Kufifilisha
kosa

7 Mkurugenzi anaweza kumtoza mtu yeyote faini isiyoziidi shilingi elfu hamsini iwapo mkosaji atakiri kosa kwa maandishi na kukubali kulipa faini iliyoainishwa chini ya Sheria Ndogo hizi.

- (ii) Kwa muda kati ya sh.1,500/= kwa futi sh.1,000/= kwa futi wiki mbili na usiozidi wiki nne.
- (iii) Kwa muda zaidi sh. 2,000/= kwa futi sh.1,500/= kwa futi wiki nne na usiozidi wiki tisa.
- (iv) Kati ya wiki tisa na sh. 2,500/= kwa futi sh.2,000/= kwa futi usiozidi wiki kumi na mbili
- (v) Kati ya wiki kumi . 4,000/= kwa futi sh. 3,500/= kwa futi na mbili na zaidi na usiozidi mwaka mmoja
- (vi) Zaidi ya mwaka sh. 5,00/= kwa futi sh.4,500/= kwa futi moja

11. USHURU WA MASOKO NA MAGULIO

Aina ya mazao	kiasi cha ushuru
1. Tenga 10 za nyanya	400/=
2. Tenga la Samaki	400/=
3. Gunia la Mahindi	400/=
4. Gunia la mhogo, viazi vitamu, machungwa, nazi n.k	400/=
5. gunia la mchele/ ngano	600/=
6. Gunia la mpunga	400/=
7. Gunia la vitunguu aina zote	700/=
8. Mkungu wa ndizi mbivu	200/=
9. gunia la karoti	500/=
10. Debe la ndizi mbivu	200/=
11. Gunia la maharage, dengue, kunde	600/=
12. Mkungu wa ndezi mbichi	200/=
13. Ushuru wa mboga, matunda, mifugo (kwa siku) masoko ya <i>ote</i>	200/=
14. Mbuyuni, kiusa, soko kuu na Kibororoni	150/=
15. Box ndogo	300/=
16. Box kubwa	300/=

12. ADA YA KIBALI CHA UJENZI

Maombi mapya kwa nyumba ya kawaida	sh. 30,000/=
Kuomba upya baada ya maombi mapya kuisha	sh.15, 000/=
Ghorofa moja	sh 100,000/= na sh 20,000/= kwa kila ghorofa
nayoongezeka	

13. ADA YA MATANGAZO YA BIASHARA

-) Maombi ya kufanya matangazo sh.3000/=
-) Yasiyowaka taa (non- Illuminated)..... sh. 500/= kwa kila sentimita mia moja za eneo wa mwaka.
- (iii) Lenye mwanga (Illuminated Advertisement) sh. 1,500/= kwa kila sentimita mia moja za eneo kwa mwaka.
- (iv) Mabango ya biashara yanayodumu hadi siku 7.....10,000/=

Nembo ya Halmashauri imegongwa katika sheria ndogo hizi kufuatia Azimio lililopitishwa katika mkutano wa baraza la Madiwani uliofanyika mnamo tarehe03..... mwezi Septemba Mwaka 2009 na nembo iligongwa mbele ya :

Christine K Mdello

Christine. K Mdello
MKURUGENZI WA MJI
HALMASHAURI YA MJI KOROGWE

Hillary H Ngonyani

Mh. Hillary H. Ngonyani
MWENYEKITI
HALMASHAURI YA MJI KOROGWE

NAKUBALI

Mizengo P. Pinda

Mh. Mizengo P. Pinda (MB.)
WAZIRI MKUU

DODOMA.

arehe 4.11.2010

TOWN DIRECTOR
KOROGWE TOWN COUNCIL